Gold Rate Today: आज सोन्याचे दर झाले 2500 रुपयांनी कमी सोन्याच्या दरात मोठी घसरण

Gold Rate Today : जर तुम्हीही सोन्याचे दागिने (सोन्याची किंमत) खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर आज तुमच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे. आज सोन्याचा भाव सुमारे 55000 रुपये आहे. Gold Rate Today आज सोन्याचा भाव विक्रमी उच्चांकावरून 3500 रुपयांनी घसरत आहे. त्याचवेळी चांदीचा भाव 63800 रुपयांच्या जवळ दिसत आहे.गेल्या आठवड्यातही सोन्याच्या दरात सातत्याने घसरण होत आहे. आज 10 ग्रॅम सोन्याच्या किमतीचे काय झाले ते पाहूया….!Gold Rate Today

 

सोने 3500 रुपयांनी स्वस्त झाले

मल्टी कमोडिटी एक्सचेंज (MCX) वर सोन्याच्या दरात घसरण होत आहे. एमसीएक्सवर आज सोन्याचा भाव 0.16 टक्क्यांनी घसरून 55,342 रुपये प्रति 10 ग्रॅमवर होता.Gold Rate Today 2 फेब्रुवारी 2023 रोजी सोन्याची किंमत विक्रमी उच्चांकावर होती. या दिवशी सोन्याचा भाव 58,882 रुपये प्रति 10 ग्रॅमच्या पातळीवर पोहोचला. त्यामुळे सोन्याच्या दरात 3500 रुपयांची घसरण झाली आहे.Gold Rate Today

Gold Rates Today

चांदीही स्वस्त झाली

एमसीएक्सवरही आज चांदीच्या दरात घसरण झाली. आज चांदीचा भाव 1.10 टक्क्यांनी घसरून 63821 रुपये प्रति किलोवर आहे. आज चांदीच्या दरात 2250 रुपयांची घसरण पाहायला मिळत आहे.Gold Rate Today

 

आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्याची स्थिती काय आहे?

आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्याच्या किमतीत एका महिन्यात 111 डॉलर किंवा सुमारे 5.75 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. चांदी $2.82 किंवा सुमारे 12 टक्क्यांनी सुधारली.

 

सोने खरेदी करण्यापूर्वी लक्षात ठेवा,

तुम्हीही बाजारात सोने खरेदी करणार असाल तर हॉलमार्क पाहूनच सोने खरेदी करा. सोन्याची शुद्धता तपासण्यासाठी तुम्ही सरकारी अॅप्स देखील वापरू शकता. ‘बीआयएस केअर अॅप’द्वारे तुम्ही सोन्याची शुद्धता खरी आहे की बनावट हे तपासू शकता. याशिवाय तुम्ही या अॅपद्वारे तक्रारही करू शकता.

Gold Rates Today

येथे दर तपासा

तुम्ही तुमच्या घरच्या आरामात सोन्याची किंमत देखील तपासू शकता. इंडियन बुलियन अँड ज्वेलर्स असोसिएशनच्या म्हणण्यानुसार, तुम्ही 8955664433 वर मिस्ड कॉल देऊन किंमत तपासू शकता. तुम्ही ज्या नंबरवरून मेसेज पाठवला आहे त्याच नंबरवर तुमचा मेसेज येईल.

 

आजचे सोन्याचे दर जाणून घेण्यासाठी

येथे क्लिक करा

Leave a Comment